CÁC TRANG WEB HỮU ÍCH TRONG GIẢNG DẠY VÀ ĐÀO TẠO TRỰC TUYẾN

trang web hinh anh mien phi
Sự phát triển của công nghệ đã đem lại cho chúng ta rất nhiều lợi ích, mang đến cho chúng ta rất nhiều công cụ hữu ích. Trong dạy học và đào tạo trực tuyến, ngày càng có nhiều công cụ hỗ trợ cho giảng viên thiết kế bài giảng hấp dẫn. Hãy cùng Edubit tìm hiểu nhé.

1. Một số trang web cắt ghép và chỉnh sửa video Adobe Premiere Rush:

Các trang web này cung cấp cho bạn các công cụ chỉnh sửa video khác nhau, từ cắt ghép, chỉnh màu sắc, âm thanh, thêm hiệu ứng đến tạo phim hoàn chỉnh. Tùy thuộc vào nhu cầu của bạn, bạn có thể chọn các trang web khác nhau để sử dụng.
https://www.adobe.com/products/premiere-rush.html
iMovie (for Mac users): https://www.apple.com/imovie/
Windows Movie Maker (for Windows users): https://moviemaker.support/
Shotcut: https://shotcut.org/
OpenShot: https://www.openshot.org/
VSDC Free Video Editor: http://www.videosoftdev.com/free-video-editor/
Blender: https://www.blender.org/
Lightworks: https://www.lwks.com/
DaVinci Resolve: https://www.blackmagicdesign.com/products/davinciresolve/
Filmora: https://filmora.wondershare.com/
trang web hinh anh mien phi

2. Các trang web lọc tiếng ồn video

Audacity: https://www.audacityteam.org/
DaVinci Resolve: https://www.blackmagicdesign.com/products/davinciresolve/
Adobe Audition: https://www.adobe.com/products/audition.html
iZotope RX: https://www.izotope.com/en/products/rx.html
Krisp: https://krisp.ai/
Auphonic: https://auphonic.com/
Cedar DNS One: https://www.cedaraudio.com/products/dns-one/
Accusonus ERA 5: https://accusonus.com/products/audio-repair-era-bundle
>> 6 bước làm video bài giảng elearning hấp dẫn và hiệu quả
>> Cách tìm kiếm học viên cho khoá học trực tuyến của bạn

3. Các trang web lấy hình ảnh động (GIF)

Giphy: https://giphy.com/
Tenor: https://tenor.com/
Unsplash: https://unsplash.com/
Pexels: https://www.pexels.com/
Pixabay: https://pixabay.com/videos/
Videvo: https://www.videvo.net/
Coverr: https://coverr.co/
MotionElements: https://www.motionelements.com/
Mixkit: https://mixkit.co/
Shutterstock: https://www.shutterstock.com/video

4. Trang web chuyển PDF thành word:

SmallPDF: https://smallpdf.com/pdf-to-word
Nitro PDF to Word Converter: https://www.gonitro.com/pdf-to-word
Adobe Acrobat Export PDF: https://www.adobe.com/acrobat/online/pdf-to-word.html
PDF Online: https://www.pdfonline.com/pdf-to-word-converter/
PDF to Word: https://pdftoword.com/
Online OCR: https://www.online-ocr.net/
Zamzar: https://www.zamzar.com/convert/pdf-to-word/
FreeFileConvert: https://www.freefileconvert.com/pdf-doc
PDF Converter: https://www.freepdfconvert.com/pdf-to-word

5. Các phần mềm làm bài giảng Elearning powerpoint

Articulate Storyline: https://articulate.com/storyline
Adobe Captivate: https://www.adobe.com/products/captivate.html
Camtasia: https://www.techsmith.com/video-editor.html
iSpring Suite: https://www.ispringsolutions.com/ispring-suite
Lectora: https://www.trivantis.com/lectora-desktop/
Elucidat: https://elucidat.com/
Powtoon: https://www.powtoon.com/
>> Phương pháp dạy học là gì
>> Làm thế nào để tăng lưu lượng truy cập cho website dạy học trực tuyến của bạn

6. Một số trang web làm intro mở đầu

Renderforest: https://www.renderforest.com/intro-videos
Biteable: https://biteable.com/templates/intro/
Intro Maker: https://www.intromaker.net/
MotionDen: https://motionden.com/video-maker/intro-maker
Panzoid: https://panzoid.com/tools/intromaker
Adobe Spark Video: https://spark.adobe.com/make/video-intro-maker/
InVideo: https://invideo.io/make/video-intros/

7. Các website online tạo trò chơi tương tác với học sinh:

Kahoot: https://kahoot.com/
Quizlet: https://quizlet.com/
Quizizz: https://quizizz.com/
Gimkit: https://www.gimkit.com/
Triventy: https://triventy.com/
JeopardyLabs: https://jeopardylabs.com/
Factile: https://www.playfactile.com/
Plickers: https://www.plickers.com/
Classcraft: https://www.classcraft.com/

8. Các website tạo bài tập về nhà, có chấm điểm

Google Forms: https://www.google.com/forms/about/
Kahoot: https://kahoot.com/
Quizlet: https://quizlet.com/
Quizizz: https://quizizz.com/
Edulastic: https://www.edulastic.com/
Formative: https://goformative.com/
Socrative: https://socrative.com/
Nearpod: https://nearpod.com/
Classkick: https://www.classkick.com/

9. Các website gọi random tên học sinh cực kì đẹp

Wheel Decide: https://wheeldecide.com/random-name-picker/
Flippity: https://www.flippity.net/random-name-picker.htm
ClassTools: https://www.classtools.net/random-name-picker/
Random.org: https://www.random.org/lists/
Pickster: https://www.picksterapp.com/
Random Name Picker: https://www.miniwebtool.com/random-name-picker/
Name Picker Ninja: https://namepickerninja.com/
Woobox: https://woobox.com/pick-a-winner

10. Các website tóm ý nội dung văn bản

SummarizeBot: https://summarizebot.com/
Resoomer: https://resoomer.com/
Prepostseo: https://www.prepostseo.com/free-online-summary-generator
Text Compactor: https://textcompactor.com/
Free Summarizer: https://freesummarizer.com/
Online Summarizer: https://www.onlinesummarizer.com/
SMMRY: https://smmry.com/
Autosummarizer: https://autosummarizer.com/

11. Các webiste tải game powerpoint miễn phí

PowerPoint Games: https://www.powerpointgames.com/
Teachers Pay Teachers: https://www.teacherspayteachers.com/…/Search:powerpoint…
Super Teacher Tools: https://www.superteachertools.us/…/game1307492559.php
Game Show Templates: http://www.gameshowtemplates.com/powerpoint-games/
Youth Downloads: https://youthdownloads.com/games/powerpoint-games/
ESL Games World: https://www.eslgamesworld.com/members/games/powerpoint/
My Free Bingo Cards: https://myfreebingocards.com/powerpoint-bingo-template
Template Powerpoint Site: https://template-powerpoint.site/
0 0 đánh giá
Đánh giá bài viết
Theo dõi
Thông báo của
guest
0 Góp ý
Phản hồi nội tuyến
Xem tất cả bình luận